Home / Chính sách mới / Khi con nhỏ bị ốm, được nghỉ tối đa bao nhiêu ngày?

Khi con nhỏ bị ốm, được nghỉ tối đa bao nhiêu ngày?

(https://trangtinphapluat.comTư vấn pháp luật trực tuyến) Thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau trong một năm cho mỗi con được tính theo số ngày chăm sóc con tối đa là 20 ngày làm việc nếu con dưới ba tuổi; tối đa là 15 ngày làm việc nếu con từ đủ ba tuổi đến dưới bảy tuổi (khoản 1 Điều 27).

Trường hợp cả cha và mẹ cùng tham gia BHXH thì thời gian hưởng chế độ khi con ốm đau của mỗi người cha hoặc mẹ được tính như trên.

muc huong bao hiem xa hoi

About admin

Bài viết liên quan

Ép học thêm, nhục mạ giáo viên, học sinh có thể bị phạt 10-30 triệu đồng

(https://trangtinphapluat.com – Tư vấn pháp luật)- Dự thảo 2 Nghị định Xử phạt vi phạm hành …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *